« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 06:06:39 PM » |
ชมภาพ Mark Zuckerberg ขณะเริ่มสร้าง Facebook ณ มหาวิทยาลัย Harvard
เฟซบุ๊กก่อตั้งเมื่อวันอังคารที่ 4 กุมภาพันธ์ ค.ศ. 2004 โดย Mark Zuckerberg (มาร์ก ซักเคอร์เบิร์ก) และเหล่าเพื่อนในมหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด พร้อมโดยสมาชิกเพื่อนผู้ก่อตั้ง Andrew McCollum, Dustin Moskovitz และ Chris Hughes เหล่าโปรแกรมเมอร์หัวกะทิชั้นปีที่สอง ส่วน Eduardo Saverin มีหน้าที่ดูแลการตลาดและการเงินนั่นเอง หากใครอยากรู้เรื่องราวเพิ่มเติมผมแนะนำให้ไปดูเรื่อง The Social Network นะครับ หนังเรื่องนี้ผมชอบมาก
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_vKfpnajLWuwsOUDHQlYqGiJDNxjEdTCxP9Y8nRpZrm8OGjReAlOMWsL9-tn7kvAyf-r6SLrX-1dYzLHe2M8kXUIATEF5_27hLn0nKBS2Y=s0-d)
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_uqVpH2RbuzMulPPAhhOoEFQxHiSF6N2L8FFpAuyrDkZ8T0vFxl6-KyWofOeZTqr8nwNAUBYEjHKCrc-H_c4hUmNORmN_-gskeaYxCt5eQ=s0-d)
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_v_tZvyzEzD6foBRoveOI80_oCPUb5eFEFY4CJqEAI4lImP1Mye_mClc9Clp-v7zQ7ZrNDVMWthLOKRXHMlcF_IRM6giUtLalgMolY-kYc=s0-d)
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_sJofCQwAIFKoZLa7tIwpbf0NCt5Fb9hvFy-OIHMY0VvJcNkyBGod3gKrbhasa4x3cPDMsjk-0_dbJrCb6x14rnqrR-k1IYADA5v8Ta4w=s0-d)
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_uM-51CjGVMkCh61tnsnhOnE3YQ6JDy5KKRzJfmpPOJC-Y-Jk-3h5fjinvixTHn9klD0pHgtlz2T4wO61fVubisTSY_7AD6c04yCx6mVvA=s0-d)
![](https://lh3.googleusercontent.com/blogger_img_proxy/AEn0k_tq06cV6xuKlKv8Jl6_Fqf68qUO0F5sdkvQs_9Obw18_HftHt9xLrp6odfZqqxxp7Lo6kfspxPqOWoODZt_QzN_FLWBbkggEAO-ZKjrLFs=s0-d)
เพิ่มเติม: CEO ผู้ก่อตั้ง แอพยอดฮิตอย่างอินสตาแกรม ก็เคยถูก มาร์ค ชวนให้ลาออกจากมหาวิทยาลัยมาทำเฟสบุ๊คด้วย แต่ตัวเขาก็ปฏิเสธไป จนปัจจุบัน เฟสบุ๊คได้ซื้อ แอพถ่ายรูปยอดฮิตนี้ไปด้วยราคาสูงถึง 1,000 ล้านเหรียญสหรัฐฯ และทั้งคู่ก็ได้ร่วมงานกันจริงๆครับ
ที่มา - http://www.flagfrog.com/mark-zuckerberg-start-facebook-harvard/
http://www.rsvlts.com/2015/04/30/mark-zuckerberg-harvard-photos/
นำเสนอเป็นภาษาไทย เครดิต http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?PHPSESSID=0kob9m2bemkppk5ecjgnam4pd4&topic=353030.msg6830545;topicseen#new
เฟซบุ๊กก่อตั้งเมื่อวันอังคารที่ 4 กุมภาพันธ์ ค.ศ. 2004 โดย Mark Zuckerberg (มาร์ก ซักเคอร์เบิร์ก) และเหล่าเพื่อนในมหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด พร้อมโดยสมาชิกเพื่อนผู้ก่อตั้ง Andrew McCollum, Dustin Moskovitz และ Chris Hughes เหล่าโปรแกรมเมอร์หัวกะทิชั้นปีที่สอง ส่วน Eduardo Saverin มีหน้าที่ดูแลการตลาดและการเงินนั่นเอง หากใครอยากรู้เรื่องราวเพิ่มเติมผมแนะนำให้ไปดูเรื่อง The Social Network นะครับ หนังเรื่องนี้ผมชอบมาก
เพิ่มเติม: CEO ผู้ก่อตั้ง แอพยอดฮิตอย่างอินสตาแกรม ก็เคยถูก มาร์ค ชวนให้ลาออกจากมหาวิทยาลัยมาทำเฟสบุ๊คด้วย แต่ตัวเขาก็ปฏิเสธไป จนปัจจุบัน เฟสบุ๊คได้ซื้อ แอพถ่ายรูปยอดฮิตนี้ไปด้วยราคาสูงถึง 1,000 ล้านเหรียญสหรัฐฯ และทั้งคู่ก็ได้ร่วมงานกันจริงๆครับ
ที่มา - http://www.flagfrog.com/mark-zuckerberg-start-facebook-harvard/
http://www.rsvlts.com/2015/04/30/mark-zuckerberg-harvard-photos/
นำเสนอเป็นภาษาไทย เครดิต http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?PHPSESSID=0kob9m2bemkppk5ecjgnam4pd4&topic=353030.msg6830545;topicseen#new
No comments:
Post a Comment
Note: Only a member of this blog may post a comment.